Yadda ake bambance tsakanin ƙananan ƙarfin lantarki da batir lithium masu ƙarfi

#01 Rarraba ta Wutar Lantarki

Wutar lantarki nabaturi lithiumGabaɗaya yana tsakanin 3.7V da 3.8V. Bisa ga irin ƙarfin lantarki, batirin lithium yana iya kasu kashi biyu: ƙananan batir lithium masu ƙarfin wuta da kuma batir lithium masu ƙarfi. Ƙididdigar ƙarfin lantarki na ƙananan batir lithium masu ƙarfin lantarki gabaɗaya yana ƙasa da 3.6V, kuma ƙimar ƙarfin lantarki na batir lithium masu ƙarfi gabaɗaya yana sama da 3.6V. Ta hanyar gwajin teburin baturi na lithium, ana iya ganin ƙarancin ƙarfin batirin lithium mai ƙarancin wuta na 2.5 ~ 4.2V, babban ƙarfin ƙarfin baturi na lithium na 2.5 ~ 4.35V, ƙarfin lantarki kuma yana ɗaya daga cikin mahimman alamomin da ke bambanta tsakanin su biyun.

#02 Bambance ta hanyar caji

Hanyar caji kuma ɗaya ce daga cikin mahimman alamun da za a bambanta tsakaninƙananan batir lithium mai ƙarfida batura lithium masu ƙarfi. Yawanci, ƙananan batir lithium masu ƙarfin lantarki suna amfani da caji na yau da kullun / na yau da kullun; yayin da manyan batura lithium masu ƙarfi suna amfani da ƙayyadaddun ƙimar caji na yau da kullun / na yau da kullun na ƙarfin lantarki don tabbatar da ingantaccen caji.

#03 Yanayin amfani

Batirin lithium masu ƙarfisun dace da lokatai tare da manyan buƙatu akan ƙarfin baturi, ƙarar da nauyi, irin su wayoyi masu wayo, PCs na kwamfutar hannu da kwamfyutocin kwamfyutoci, da sauransu.

A lokaci guda, yin amfani da batir lithium yana buƙatar kula da abubuwa masu zuwa:

1. A cikin aiwatar da amfani, ya kamata ku yi amfani da caja na musamman kuma ku kula da sigogi na cajin wutar lantarki da na yanzu;

2. Karka tilasta baturin lithium zuwa gajeriyar kewayawa, don kada ya lalata baturin kuma ya haifar da matsalolin tsaro;

3. Kar a zaɓi batura don amfani mai gauraya, kuma yakamata ya zaɓi batura masu sigogi iri ɗaya don amfani da haɗin gwiwa;

4. Lokacin da ba'a amfani da baturin lithium, yakamata a adana shi a wuri mai sanyi da bushewa.


Lokacin aikawa: Oktoba-26-2023