Batirin lithium ion wani abu ne mai mahimmanci a yawancin kayan gida masu amfani. Daga wayoyin hannu zuwa kwamfuta, zuwa motocin lantarki, waɗannan batura suna ba mu damar yin aiki da wasa ta hanyoyin da ba za a taɓa yiwuwa ba. Suna kuma da haɗari idan ba a kula da su yadda ya kamata ba. Ana ɗaukar batirin lithium ion kayayyaki masu haɗari, wanda ke nufin cewa dole ne a yi jigilar su da taka tsantsan. Hanya mafi kyau don tabbatar da amincin kayanku yayin da ake jigilar su shine nemo kamfani wanda ke da gogewar jigilar kaya masu haɗari. Wannan shine inda kamfanonin jigilar kaya kamar USPS da Fedex ke shigowa.
Har ila yau, yawancin masu jigilar kaya suna buƙatar a yiwa akwatin alamar "wannan gefen sama" da "mai rauni," da kuma alamar lamba da girman batura a cikin jigilar. Misali, ga kwayar lithium ion tantanin halitta, alama ta al'ada zata kasance: 2 x 3V - CR123Abatirin lithium ionFarashin -05022.
A ƙarshe, tabbatar da cewa kana amfani da akwatin girman da ya dace don jigilar kaya - idan kunshin ya fi girma fiye da baturin lithium ion zai iya zama lokacin da aka shirya shi da kyau (yawanci kusan ƙafa 1 cubic), ya kamata ka yi amfani da akwati mafi girma. Idan ba ku da ɗaya a gida, yawanci kuna iya aro ɗaya daga ofishin gidan waya na gida lokacin da kuke zubar da kunshin ku.
Tare da shaharar cinikin kan layi, ana sa ran jigilar wasiku na hutu zai karu da guda biliyan 4.6 daga bara. Amma jigilar batirin lithium ion na iya zama da ruɗani sosai, musamman idan ba a kai-komo ba kuma ba ku san tsarin ba. Sa'ar al'amarin shine, akwai jagororin da za su iya taimaka maka jigilar batir lithium ion ta amfani da USPS a cikin aminci da farashi mai inganci gwargwadon yiwuwa.
Sabis ɗin Wasiƙa na Amurka (USPS) yana ba da damar jigilar lithium karfe da batura lithium ion zuwa ƙasashen duniya, muddin sun bi ƙa'idodi. Koyaya, yana da mahimmanci a san menene waɗannan ƙa'idodin don jigilar batura cikin aminci da inganci. Lokacin jigilar batirin lithium ion, kiyaye bayanan masu zuwa a zuciya:
Matsakaicin adadin sel shida ko batura uku a kowane fakiti za a iya aikawa ta USPS muddin kowane baturi ya kasa 100Wh (Watt-hours). Hakanan dole ne a haɗa batura daban daga kowane tushen zafi ko ƙonewa.
Dole ne a haɗa batir ɗin lithium ion daidai da Umarnin shiryarwa 962 da aka jera akan Manual Mail na Duniya, kuma kunshin dole ne a yiwa alama "Kaya masu haɗari."
Batiran zinc na carbon, rigar cell gubar acid (WSLA) da nickel cadmium (NiCad) fakitin baturi/batura an hana su aikawa ta hanyar USPS.
Baya ga batirin lithium ion, sauran nau'ikan ƙarfen da ba na lithium ba da kuma sel na farko waɗanda ba za a iya caji su da batura kuma ana iya jigilar su ta USPS. Wadannan sun hada da alkaline manganese, alkaline silver oxide, mercury busasshen batir cell, silver oxide photo cell baturi da zinc air busasshen baturi.
jigilar batirin lithium ion na iya zama haɗari. Idan kuna jigilar batir lithium ion ta hanyar FedEx, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kun bi duk ƙa'idodin da suka dace. Ana iya jigilar batirin lithium ion cikin aminci muddin kun bi ƴan ƙa'idodi.
Domin jigilar batirin lithium ion, dole ne ku kasance mai riƙe da asusun tarayya na Express kuma kuna da layin kiredit na kasuwanci.
Idan kana jigilar baturi guda ɗaya wanda bai kai ko daidai da awanni 100 watt (Wh), zaku iya amfani da kowane kamfani ban da FedEx Ground.
Idan kana jigilar baturi ɗaya wanda ya fi 100 Wh, to dole ne a aika baturin ta amfani da FedEx Ground.
Idan kuna jigilar baturi fiye da ɗaya, to jimlar watt hours dole ne ya wuce 100 Wh.
Lokacin cika takaddun don jigilar kaya, dole ne ku rubuta "lithium ion" a ƙarƙashin umarnin kulawa na musamman. Idan akwai daki akan fom ɗin kwastan, kuna iya kuma so kuyi la'akari da rubuta "lithium ion" a cikin kwalin bayanin.
Mai jigilar kaya zai kasance alhakin tabbatar da cewa an yiwa kunshin lakabi da kyau. Za a mayar da fakitin da aka samu ba a yiwa alama da kyau daga mai jigilar kaya zuwa masu aikawa a farashin su.
Halayen na musamman na waɗannan batura sun sanya su zama makawa ga rayuwar zamani. Misali, baturin kwamfutar tafi-da-gidanka na iya samar da wutar lantarki har zuwa awanni 10 idan an cika caji. Babban koma baya tare da batirin lithium ion shine yuwuwar su don yin zafi da kunna wuta lokacin da aka lalace ko ba a adana su da kyau ba. Hakan na iya sa su fashe da kuma haifar da munanan raunuka ko mutuwa. Yana da mahimmanci mutane su san yadda ake jigilar manyan batura lithium ion yadda ya kamata don kada su sami lalacewa yayin tafiya.
Ba dole ba ne a taɓa jigilar baturi a cikin akwati ɗaya da wani baturi a cikin riƙon kaya na jirgin sama ko sashin kaya. Idan kuna jigilar baturi ta hanyar jigilar kaya, dole ne a sanya shi a saman pallet kuma a keɓe shi daga sauran abubuwan da ake jigilarwa a cikin jirgin. Domin kuwa idan batirin lithium ion ya kama wuta sai ya koma narkakkar glob mai kona duk wani abu da ke cikin hanyarsa. Lokacin da jigilar kaya dauke da waɗannan batura ya isa inda aka nufa, ya kamata a ɗauke kunshin zuwa wani keɓantaccen wuri daga kowane mutum ko gine-gine kafin buɗe shi. Bayan cire abinda ke cikin kunshin, duk wani baturan lithium ion da aka samu a ciki yana buƙatar cirewa kuma a mayar da su cikin ainihin marufi kafin zubar.
Aiwatar da manyan batirin lithium ion wani muhimmin bangare ne na masana'antar batirin lithium ion, wanda ke karuwa saboda shahararsu a cikin kwamfyutoci da wayoyin hannu. Aiwatar da manyan batura lithium ion suna buƙatar fakiti na musamman da sarrafawa, saboda suna iya zama haɗari idan ba a sarrafa su yadda ya kamata ba.
Dole ne a aika batirin lithium ion ta jigilar kaya kawai. Ka'idodin Ma'aikatar Sufuri ta Amurka sun haramta jigilar jiragen sama masu ɗauke da batura. Idan jami'an Kwastam da Kariyar Iyakoki (CBP) na Amurka ne suka samo fakitin da ke ɗauke da batura a wurin aika wasiku na filin jirgin sama ko tashar dakon kaya, za a ƙi shiga Amurka kuma a mayar da shi ƙasar ta asali bisa kuɗin mai jigilar kaya.
Batura na iya fashewa lokacin da aka fallasa su ga matsananciyar zafi ko matsa lamba, don haka dole ne a cika su da kyau don hana lalacewa yayin jigilar kaya. Lokacin jigilar manyan batura lithium ion, dole ne a tattara su daidai da Sashe na II na DOT 381, wanda ke ba da cikakken bayani game da marufi masu dacewa don jigilar kayayyaki masu haɗari waɗanda suka haɗa da isassun matattakala da rufi don hana lalacewa daga girgiza da girgiza yayin jigilar kaya. Duk kayan jigilar kayayyaki masu ɗauke da sel ko batura kuma suna buƙatar yin lakabi daidai da Dokokin DOT Hazardous Materials (DOT HMR). Dole ne mai jigilar kaya ya bi duk buƙatun don marufi da lakabi don jigilar kayayyaki na cikin gida da na ƙasashen waje.
Lokacin aikawa: Juni-10-2022