Batirin lithium wani babban hazaka ne na sabbin makamashi a karni na 21, ba wai kawai ba, baturin lithium wani sabon ci gaba ne a fannin masana'antu. Batirin lithium da aikace-aikacenfakitin batirin lithiumsuna ƙara shiga cikin rayuwarmu, kusan kowace rana muna hulɗa da shi. Anan zamu kalli irin matakan kiyaye amfani da fakitin batirin lithium.
Aikace-aikacen fakitin batirin lithium saboda ƙarfinsa mai ƙarfi, ƙarfin baturi mai ƙarfi, kewayon zafin aiki mai faɗi, rayuwar adanawa da sauran fa'idodi, ana amfani da su a wasu da ƙananan ƙananan lantarki, batir lithium ana amfani dasu sosai a cikin ruwa, thermal, iska da hasken rana. tashoshi da sauran tsarin ikon ajiyar makamashi;
Watsawa da sadarwa mara katsewar wutar lantarki, da kayan aikin lantarki, kekunan lantarki, babura na lantarki, motocin lantarki, kayan aiki na musamman, sararin samaniya na musamman da sauran fannoni. Kuma tare da fa'idodin aikin sa na musamman a cikin na'urori masu ɗaukar hoto kamar kwamfutocin tafi-da-gidanka, kyamarori na bidiyo, sadarwar wayar hannu an yi amfani da su sosai.
Tare da karancin makamashi da matsin lamba na kare muhalli a duniya, yanzu ana amfani da fakitin batirin lithium a cikin masana'antar motocin lantarki, musamman bullar sinadarin lithium iron phosphate, don inganta ci gaba da aikace-aikacen masana'antar batirin lithium.
Batirin lithiumana iya amfani da shi sosai a cikin ƴan shekaru kawai saboda waɗannan kyawawan siffofi. A halin yanzu, kusan kashi casa'in na ƙananan samfuran dijital suna amfani da batir lithium.
Mafi sauyin da ya fi fitowa fili shine wayar salula, kafin wayoyin mu su yi amfani da batir na nickel-cadmium, a yanzu duk wayoyin salular da ke kasuwa suna amfani da batirin lithium. Kuma lissafin motocin lantarki, galibi ya zama kanun labarai na shafin baturi. Wannan kuma yana nuna cewa aikace-aikacen batirin lithium da fakitin batirin lithium a cikin rayuwarmu za su ƙara girma, amma kuma da zurfi.
Kariya don amfani da fakitin baturin lithium
1, Fakitin batirin lithium yakamata a fara lura cewa wayoyi masu haɗin baturi dole ne su kasance masu ƙarfi, dole ne su guje wa igiyar tagulla ta haye juna, idan taɓo zai haifar da lahani ga mai sarrafa batirin lithium.
2, dole ne a yi amfani da batir lithium a cikin aiwatar da yanayin kula da yanayin da ake buƙata, batirin lithium a cikin kayan keɓewar lantarki samfuran filastik ne na kwayoyin halitta, kuma dole ne a yi amfani da su a cikin yanayin da ya wuce iyakar zafin jiki.
3, batirin lithium bai kamata a cika caji na dogon lokaci ba, dogon ajiyar ajiya bayan amfani yana da haɗari ga haɓakar haɓakar iskar gas, yana shafar aikin fitarwa, mafi kyawun ƙarfin ajiya shine yanki ɗaya na 3.8V ko makamancin haka, cike kafin amfani sannan kuma amfani dashi. , zai iya guje wa yanayin faɗaɗa gas ɗin baturi yadda ya kamata.
4, lithium baturi fakitin ba za a iya shorted don amfani, ba zai iya bayyana tabbatacce baturi da korau electrode kai tsaye shorted sabon abu. Sakamakon haka shine bawul ɗin da ke tabbatar da fashewa a buɗe yake, kuma zai fashe a lokuta masu tsanani.
5, lithium baturi fakitin ba zai iya zama a kan-fitarwa amfani, fitarwa ƙarfin lantarki ba zai iya zama ƙasa da ƙananan iyaka na baturi, rinjayar da baturi sake zagayowar rayuwa; ba za a iya yin amfani da fiye da caji ba, ƙarfin cajin ba zai iya zama mafi girma fiye da iyakar ƙarfin baturi ba, bawul mai tabbatar da fashewa yana buɗewa, babban lamarin zai fashe.
6, nau'ikan samfuran batirin lithium daban-daban ba za a iya haɗa su da amfani ba, tsarin baturi, abun da ke tattare da sinadarai, ɓarna aikin baturi yana da haɗarin tsaro.
Tare da karuwa a hankali a cikin wannan kasuwa na motocin lantarki, na iya ta da hankali sosaimasu kera batirin lithiumakan ci gaban baturi na wutar lantarki, fasahar kayan fasahar batirin lithium bincike da haɓakawa da masana'antu za su ci gaba da samun ci gaba. Ana iya hasashen cewa, a ƙarƙashin ci gaba da haɓaka fasahar batir, fakitin batirin lithium za su ƙara yaɗuwa, amma kuma suna daɗa tsaro.
Lokacin aikawa: Maris 21-2024