Ta yaya za mu zaɓi mutum-mutumi mai share ƙasa?
Da farko, bari mu fahimci ka'idar aiki na mutum-mutumi mai sharewa. A taƙaice, ainihin aikin mutum-mutumi na share fage shine tada ƙura, ɗaukar ƙura da tattara ƙura. Mai fan na ciki yana jujjuyawa cikin sauri don ƙirƙirar iska, kuma tare da goga ko tashar tsotsa a kasan na'ura, ƙurar da ke makale a ƙasa ta fara ɗaga sama.
An tsotse ƙurar da aka tayar da sauri a cikin tashar iska kuma ta shiga cikin akwatin ƙurar. Bayan akwatin ƙurar tace, ƙurar ta tsaya, kuma ana fitar da iska mai tsabta daga bayan mashin ɗin.
Na gaba, bari mu kalli abin da takamaiman al'amura ya kamata a lura da su lokacin zabar mutum-mutumi mai tsabtace bene!
Dangane da hanyar da za a zaɓa
Ana iya raba mutum-mutumi mai tsaftace ƙasa zuwa nau'in goga da nau'in tsotsa baki bisa ga hanyoyi daban-daban na tsaftace sharar ƙasa.
Nau'in goge-goge robot
Kasan buroshi ne, kamar tsintsiya da muka saba amfani da shi, aikin shi ne share kurar da ke kasa, ta yadda na’urar wanke kura ta tsotse kura. Gogaggen abin nadi yawanci yana gaban tashar jiragen ruwa, yana barin ƙurar ta shiga cikin akwatin tattara ƙura ta tashar ruwa.
Nau'in sharar tashar jiragen ruwa
Ƙasar ita ce tashar jiragen ruwa, wanda ke aiki kama da na'urar tsaftacewa, yana tsotsa ƙura da ƙananan shara daga ƙasa zuwa cikin akwatin ƙura ta hanyar tsotsa. Gabaɗaya akwai ƙayyadaddun nau'in tashar tashar jiragen ruwa guda ɗaya, nau'in tashar jiragen ruwa guda ɗaya mai iyo da kuma masu share nau'in ƙaramar tashar jiragen ruwa a kasuwa.
Lura: Idan kuna da dabbobi masu gashi a gida, ana ba da shawarar ku zaɓi nau'in mutum-mutumi na tsotsa baki.
Zaɓi ta yanayin tsara hanya
① Nau'in bazuwar
Nau'in na'ura mai ɗaukar hoto na bazuwar yana amfani da hanyar ɗaukar hoto bazuwar, wanda ya dogara da takamaiman motsi algorithm, kamar triangular, trajectory pentagonal don ƙoƙarin rufe wurin aiki, kuma idan ya ci karo da cikas, yana aiwatar da aikin tuƙi daidai.
Amfani:mai arha.
Rashin hasara:babu matsayi, babu taswirar muhalli, babu tsarin tsarin hanya, hanyar wayar sa ta dogara ne akan ginanniyar algorithm, cancantar algorithm yana ƙayyade inganci da ingancin tsaftacewarsa, lokacin tsaftacewa gabaɗaya yana da tsayi.
②Nau'in tsarawa
Nau'in na'ura mai share mutum-mutumi yana da tsarin kewayawa, yana iya gina taswirar tsaftacewa. Matsayin hanyar tsarawa ya kasu zuwa hanyoyi uku: tsarin kewayawa na Laser, tsarin kewayawa na cikin gida da tsarin kewayawa na tushen hoto.
Amfani:babban aikin tsaftacewa, zai iya dogara ne akan hanyar tsarawa don tsaftace gida.
Rashin hasara:mafi tsada
Zaɓi ta nau'in baturi
Baturin yayi daidai da tushen wutar lantarki na mai sharewa, mai kyau ko mara kyau yana shafar kewayo da rayuwar sabis na mai sharewa. Amfani da kasuwa na yau da kullun na batir robot, ana iya raba shi zuwa baturan lithium-ion da baturan nickel-hydrogen.
Batirin lithium-ion
Ana yin batirin lithium-ion da ƙarfe na lithium ko gami da lithium a matsayin kayan lantarki mara kyau, ta amfani da maganin batir ɗin da ba na ruwa ba. Yana da fa'idodi na ƙananan girman da nauyi mai sauƙi, kuma ana iya caji kamar yadda ake amfani da shi.
Batirin nickel-hydrogen
Batirin nickel-metal hydride sun ƙunshi ions hydrogen da ƙarfe nickel. Batura NiMH suna da tasirin ƙwaƙwalwar ajiya, kuma yana da kyau a yi amfani da su akai-akai bayan an cire su sannan a yi cikakken caji don tabbatar da rayuwar baturin. Batirin NiMH ba sa gurɓata muhalli kuma sun fi dacewa da muhalli. Dangane da baturan lithium-ion, girman girmansa, ba za a iya caji da sauri ba, amma aminci da kwanciyar hankali za su kasance mafi girma.
Lokacin aikawa: Janairu-11-2023