Taƙaitaccen bayanin hanyoyin daidaita aiki don fakitin baturi na lithium-ion

Mutumbaturi lithium-ionzai gamu da matsalar rashin daidaiton wuta lokacin da aka kebe shi da rashin daidaiton wuta idan aka caje shi idan aka hada shi a cikin baturi.Tsarin daidaita ma'auni yana daidaita tsarin cajin baturin lithium ta hanyar shunting wuce haddi da aka samu daga mai rauni (wanda ke ɗaukar ƙarancin halin yanzu) yayin caji dangane da abin da aka samu ta ƙarfin baturi (wanda ke da ikon ɗaukar ƙarin halin yanzu) zuwa resistor, duk da haka, "Ma'auni" ba ya warware ma'auni na kowane ƙananan tantanin halitta a cikin tsarin fitarwa, wanda ke buƙatar sabon shirin - ma'auni mai aiki - don warwarewa.

Daidaita aiki mai aiki yana barin hanyar daidaitawa mara kyau na cinye halin yanzu kuma ya maye gurbinsa da hanyar canja wurin halin yanzu.Na'urar da ke da alhakin canja wurin cajin ita ce mai canza wuta, wanda ke ba da damar ƙananan ƙwayoyin da ke cikin fakitin baturi don canja wurin caji ko suna caji, caji, ko cikin yanayin zaman banza, ta yadda za a iya kiyaye daidaito tsakanin ƙananan ƙwayoyin akan akai-akai.

Tun da ingancin canja wurin cajin hanyar daidaitawa mai aiki yana da girma sosai, ana iya samar da ma'auni mafi girma, wanda ke nufin cewa wannan hanyar ta fi ƙarfin daidaita batir lithium lokacin da suke caji, fitarwa da aiki.

1.Karfin caji mai sauri:

Ayyukan daidaita aiki yana ba da damar ƙananan sel a cikin fakitin baturi don isa daidaito da sauri, don haka caji mai sauri ya fi aminci kuma ya dace da hanyoyin caji mafi girma tare da manyan igiyoyin ruwa.

2.Rashin aiki:

Ko da kowanneƙananan baturiya kai ga daidaiton yanayin caji, amma saboda nau'in zafin jiki daban-daban, wasu ƙananan batura masu yanayin zafi na ciki, wasu ƙananan batura masu ƙarancin ƙarancin ciki zasu sa kowane ƙaramin baturi na ciki ya bambanta, bayanan gwaji sun nuna cewa baturin kowane 10. ° C, za a ninka yawan zubar da ruwa, aikin daidaitawa mai aiki yana tabbatar da cewa ƙananan batura a cikin fakitin baturi na lithium da ba a yi amfani da su ba suna "cikakken" sake daidaitawa, wanda ke dacewa da cikakken amfani da fakitin baturi na ikon da aka adana zai iya yin. baturin yana fakitin ƙarshen ƙarfin aiki na baturin lithium guda ɗaya tare da ƙaramin ƙarfin saura.

3. Fitar:

Babubaturin lithiumtare da karfin fitarwa 100%, saboda ƙarshen ƙarfin aiki na rukunin batir lithium an ƙaddara ta ɗaya daga cikin ƙananan batir na lithium na farko da za a fitarwa, kuma ba a da tabbacin cewa duk ƙananan batir lithium na iya isa ƙarshen fitarwa. iya aiki a lokaci guda.Akasin haka, za a sami ƙananan batura LiPo guda ɗaya waɗanda ke adana ragowar ƙarfin da ba a yi amfani da su ba.Ta hanyar hanyar daidaita aiki, lokacin da fakitin batirin Li-ion ya fito, baturin Li-ion mai girma na ciki zai rarraba wutar zuwa ƙaramin Li-ion baturi, don haka ƙaramin ƙarfin batirin Li-ion zai iya. a fitar da shi gabaɗaya, kuma ba za a sami ragowar wuta a cikin fakitin baturi ba, kuma fakitin baturin tare da aikin daidaitawa yana da babban ƙarfin ajiyar wuta na ainihi (watau yana iya sakin wutar kusa da ƙarfin ƙididdiga).

A matsayin bayanin kula na ƙarshe, aikin tsarin da aka yi amfani da shi a cikin hanyar daidaitawa mai aiki ya dogara da rabo tsakanin daidaitawa na halin yanzu da ƙarfin cajin baturi.Mafi girman ƙimar rashin daidaituwa na rukuni na sel LiPo, ko mafi girman cajin / ƙimar fakitin baturi, mafi girman daidaitawar halin yanzu da ake buƙata.Tabbas, wannan amfani na yanzu don daidaitawa yana da tsada sosai idan aka kwatanta da ƙarin ƙarin halin yanzu da aka samu daga daidaitawa na ciki, haka ma, wannan daidaitawar aiki shima yana ba da gudummawa ga haɓaka rayuwar fakitin batirin lithium.


Lokacin aikawa: Janairu-25-2024