Cajin baturi mai ƙarfi - Mota, Farashi, da Ƙa'idar Aiki

Batirin mota suna taka muhimmiyar rawa a cikin aikin abin hawan ku.Amma sun saba gudu a kwance.Yana iya zama saboda kun manta kashe fitulun ko baturin ya tsufa sosai.

Motar ba za ta tashi ba, komai yanayin lokacin da ta faru.Kuma hakan na iya barin ku cikin makale a wuraren da ba ku taɓa tunanin ba.

Idan kuna da matsala game da baturin ku, kuna buƙatar caja mai kyau.Kuna so ku kunna motar, amma hakan ba zai yiwu ba koyaushe.

A cikin wannan jagorar, za mu tattauna mahimmancin cajar baturi ga motoci.Ci gaba da karatu.

Cajin Baturi na Mota

Batura sun yi kusan shekaru da yawa yanzu.Su ne muhimmin sashi na abin da ke sa duniyarmu ta tafi da kyau.

Batura na zamani suna da mafi kyawun fasali, kuma suna daɗe.Misali, motocin zamani galibi suna amfani da busassun kwayoyin halitta maimakon jika a cikin tsofaffin samfura.Waɗannan batura sun fi kyau a aikinsu na gaba ɗaya.

Duk da haka, har yanzu suna ƙarewa da ruwan 'ya'yan itace wani lokaci.Abin da kuke buƙata shine caja mai kyau wanda zai sa motarku ta yi aiki a duk inda kuke.

Menene cajar baturi mai ƙarfi?

Me zai faru lokacin da wayarka ta ƙare?Yana kashewa, kuma dole ne ka toshe shi cikin wurin caji, daidai?

To, haka abin yake faruwa da batirin mota.Cajar baturi na'ura ce da ake amfani da ita don yin cajin batir ɗin mota.

Lura cewa motoci suna da masu canzawa, waɗanda ke cajin baturi lokacin da abin hawa ke motsi.Amma wannan bangaren ba zai iya yin cajin baturin da ya mutu gaba ɗaya ba.Ana ba da shawarar cewa ku nemo cajar wuta don fara aikin.

Mai canzawa ya fi kayan aikin kula da baturi fiye da caja.Yana ci gaba da kunna wuta a cikin baturi mai caji don kiyaye shi daga bushewa.

Kada kayi amfani da madaidaicin don cajin baturin mota mara komai.Motar ma ba za ta tashi ba.Kuma idan ya yi, ƙila ka yi tuƙi mai nisa mai nisa na akalla 3000RPM don cikakken cajin baturi.Kuna iya ƙarewa da cutar da madaidaicin ku a cikin tsari mara kyau.

Caja baturin mota yana yin aiki iri ɗaya da kowane kayan caji.Yana jan wuta daga soket ɗin lantarki kuma yana tura shi cikin baturi.

Cajin baturi na motoci yawanci sun fi sauran caja girma.Wannan saboda suna buƙatar canza wutar lantarki daga sashin soket ɗin lantarki zuwa 12DC.

Lokacin da kuka shigar, yana cajin baturin motar har sai an sake cika shi da ruwan 'ya'yan itace.Ta wannan hanyar, yana da sauƙi don sake haɗa shi da abin hawa kuma fara amfani da shi kuma.

Me yasa kuke buƙatar cajin baturi mai ƙarfi don motoci?

Kamar yadda aka bayyana a sama, baturan mota wani lokaci suna ƙarewa.Wannan zai iya samun ku a tsakiyar babu inda.Zai yi wuya a tada motar sai dai idan kun tashi.Amma sai za ku buƙaci motar mai ba da gudummawa don wannan.

Maimakon a fuskanci wannan matsala, zai fi kyau a sami cajar baturi.Wannan na'urar za ta zo da amfani lokacin da kuke cikin sauri da safe amma motarku ba za ta tashi ba.

Caja baturin mota shine zaɓi ɗaya kawai don samun cajin baturin gaba ɗaya.Zai ci gaba da cika wuta a cikin baturin har sai an yi caji.

An ƙera caja na zamani don kashewa ta atomatik da zarar baturi ya cika caji.Wannan yana nufin ba kwa buƙatar jira a kusa.

Farashin Cajin Batir

Akwai nau'ikan cajar baturi iri-iri da yawa.Sun bambanta ta fuskar fasali da aikin gaba ɗaya.

Kamar yadda ƙila kuka riga kuka yi tsammani, wannan yana shafar farashin su.Kuna iya samun cajar baturi daga ƴan daloli zuwa ɗaruruwan daloli.Amma ba kwa buƙatar caja mai tsada sosai sai dai don aikace-aikacen kasuwanci ne.

Ga abubuwan da suka shafi farashin:

Ƙarfin Caji

Batir ɗin mota sun bambanta da yawa a ƙirarsu da ƙarfin caji.Akwai caja don batir 60A waɗanda zasu iya cajin baturan 12/24V.Kuma akwai caja don ƙananan batura kawai.

Dole ne ku zaɓi baturin da ya dace.Dangane da waɗannan fasalulluka da kuma saurin cajin su, zaku sami farashi.

Siffofin

Shin baturin yana da fasali na atomatik?Yana kashe lokacin da baturi ya cika?Yaya game da aminci ga mai amfani?

Masana'antun daban-daban suna ƙara fasali daban-daban ga samfuran su don ficewa daga sauran.Kuma wannan ma yana shafar farashin su.

inganci

Ɗaukar cajar baturi mai arha alama shine mafi kyawun ra'ayi.Koyaya, ingancin su bazai zama abin da kuke buƙata ba a cikin dogon lokaci.

Zai zama mafi tattalin arziki don saka hannun jari a cikin wani abu mafi tsada sau ɗaya.Kamar kowane abu a duniya, farashin sau da yawa yana ƙayyade inganci.

Ƙa'idar Aikin Batirin Wuta

Yana da wuya a yi tunanin duniyar da ba ta da batura.Sun zama mafi mahimmancin al'amari na zamani na kayan lantarki.

Koyaya, mutane da yawa ba su san yadda baturin wuta ke aiki ba.Ko da yake suna amfani da su kowace rana, ba ya damu da tambaya.

Baturi yana aiki akan ka'idar hadawan abu da iskar shaka da rage amsawar electrolyte da karafa.Suna da wasu abubuwa na ƙarfe guda biyu waɗanda ba su da kamanceceniya a cikin sigar lantarki.Lokacin da aka sanya su a cikin dilute oxide, suna tafiya ta hanyar oxidation da raguwa.Wannan tsari ya dogara ne da kusancin lantarki na karfe da sauran abubuwan da aka gyara.

Saboda oxidation, electrode ɗaya zai sami caji mara kyau.Ana kiransa cathode.Kuma saboda raguwa, ɗayan lantarki yana samun ingantaccen caji.Wannan electrode shine anode.

Hakanan cathode shine madaidaicin madaidaicin, yayin da anode shine tabbataccen tasha akan baturin ku.Kuna buƙatar fahimtar manufar electrolytes da alaƙar lantarki don fahimtar ainihin ƙa'idar aiki na batura.

Lokacin da aka tsoma karafa daban-daban guda biyu a cikin electrolyte, suna haifar da bambanci mai yuwuwa.Electrolyte wani fili ne wanda ke narkewa a cikin ruwa don samar da ions mara kyau kuma masu kyau.Electrolyte na iya zama kowane irin gishiri, acid, da tushe.

Ɗayan karfe yana samun electrons, ɗayan kuma ya yi asara.Ta wannan hanyar, akwai bambanci a cikin tattarawar electron a tsakanin su.Ana iya amfani da wannan yuwuwar bambance-bambance ko emf azaman tushen wutar lantarki a kowace kewayen lantarki.Wannan ita ce ainihin ƙa'idar baturi mai ƙarfi.


Lokacin aikawa: Afrilu-11-2022