An Yi Amfani da Batura 18650 - Gabatarwa Da Kuɗi

Tarihin 18650 batirin lithium-barbashi ya fara a cikin 1970's lokacin da na farko18650 baturiwani manazarci Exxon mai suna Michael Stanley Whittingham ne ya kirkiro shi.Ayyukansa don yin babban daidaitawa nabatirin lithium ionsaka a cikin manyan kayan aiki shekaru da yawa ƙarin gwaji don daidaita baturin ya zama mai inganci da kariya kamar yadda ake tsammani da gaske.Sa'an nan kuma, a wannan lokacin, a cikin 1991, ƙungiyar kwararru da masu bincike mai suna John Goodenough, Rachid Yazami, da Akira Yoshino sun ba da haɗin kai don ƙirƙira da kuma kawowa don nuna kwayar halitta ta lithium.Cikakkan sel batir na lithium na farko Sony sun kera su da siyar da su yadda ya kamata.(Neverman et al., 2020) Tun daga wannan lokacin, an yi canje-canje da haɓakawa don faɗaɗa sakamako da tsammanin rayuwa na baturin 18650.Kowane ɗayan waɗannan ci gaban ya haifar da ingantaccen baturi don haka, ƙarin shaharar amfani da su da aikace-aikacen sa ido.A yau, batura-barbashi na lithium suna sarrafa kasuwancin baturi kuma sun zama ko'ina a yawancin abubuwan iyali da muke amfani da su akai-akai.Akwai kyakkyawar dama don mallakar abubuwa da yawa waɗanda ke sarrafawa18650 batura, ko ka fahimce shi.Farawa a cikin 2011, batura-barbashi na lithium suna wakiltar 66% na duk ma'amalar baturi mai ƙarfi.

Batirin 18650 baturi ne-barbashi.Sunan ya fito daga ƙayyadaddun ƙimar baturi: 18mm x 65mm.Batirin 18650 yana da ƙarfin lantarki na 3.6v kuma yana da wani wuri a cikin kewayon 2600mAh da 3500mAh (mili-amp-hours).(Osborne, 2019) Ana amfani da waɗannan batura a cikin fitilun tabo, wuraren aiki, kayan aiki da, abin mamaki, ƴan motocin lantarki sakamakon dogaro da su, dogon lokacin gudu, da ƙarfin da za a sake ƙarfafa su sau da yawa.Za a kalli batura 18650 azaman "batir mai girma."Wannan yana nuna cewa baturin an yi niyya don samar da babban sakamako mai ƙarfin lantarki da halin yanzu don biyan bukatun ƙarfin na'urar da ake amfani da ita.Don haka me yasa ake amfani da waɗannan ƙananan batura masu ƙarfi a cikin mafi rikitarwa, masu sha'awar kayan aikin wuta waɗanda ke buƙatar tsayayye, babban matakin ƙarfi don aiki.Hakanan yana da babban girman fitarwa, yana nuna cewa baturin na iya raguwa daidai zuwa 0% duk da komai yana da ikon sake ƙarfafa baturin gaba ɗaya.Ko da yake, wannan ba a ba da shawarar yin aiki ba, saboda ƙarin lokaci zai sa dogon lokaci ya cutar da baturin kuma yana rinjayar gabatarwar sa gaba ɗaya.

Kudin baturi 18650 na iya yin aiki gabaɗaya dangane da alamar, girman daure da kuma ko baturi ne mai kariya ko mara kariya.Misali, batirin Fenix ​​18650 na iya tafiya da farashi daga $ 9.95 zuwa $ 22.95 (Waɗannan batura ba su da tsada fiye da yawancin ƙananan batir ɗin da kuke ɗauka da yawa.Waɗannan batura suna da tashar caji ta USB daidai akan ainihin baturin, suna sake ƙarfafawa cikin sauƙi.Sun kasance a wani yanki mafi girman farashi fiye da sauran tunda ana aiki tare da jin daɗin rayuwa a matsayin abin damuwa na farko, suna alfahari da tabbaci mai zafi guda uku don hana gajeriyar kewayawa ta yadda zaku iya samun zagayowar cajin 500 daga cikin baturi guda ɗaya ba tare da dalilin damuwa akan fashewa ba. ko fiye da sakewa.Ana iya samun ƴan batura marasa kariyar da ake samu akan farashi mara tsada, duk da haka tare da duk wani abu da ka siya akan gidan yanar gizo, yana da mahimmanci don ƙara yawan zaɓin siyanka fiye da farashi kawai.

An yi amfani da Batirin Barbashi Lithium 18650

Ana amfani da batirin lithium-barbashi 18650 da aka yi amfani da su da ban mamaki azaman wuraren wuta don na'urori masu dacewa saboda ƙirar ƙira da ingantaccen farashi.Kasuwancin sel 18650 sun zo cikin tsare-tsare daban-daban saboda aiwatar da na'urorin tsaro daban-daban.Kutsen na yanzu akan na'urar da babban bututu ana buƙatar na'urorin inshora don duk batura-barbashi 18650 na kasuwanci.Sabanin haka, ingantacciyar ma'aunin zafin jiki, iska mai tushe, da da'irar tsaro sune na'urorin inshora na hankali waɗanda ba za a iya gabatarwa ba, gabatar da kansu, ko haɗa su cikin batura 18650 na kasuwanci.Kasuwancin wakilai guda huɗu 18650 Li-barbashi batura an wargaza kuma sun duba har zuwa kamanni da bambance-bambancen na'urorin tabbatarwa.

Kyakkyawan Tushen don Amfani da Batirin Barbashi Lithium 18650

Don samun ingantaccen tushe don amfani da batirin 18650 lithium barbashi ya kamata ku zazzage samfurin don cajar baturin IMAX B6.Zai ba ku damar yin caji da gwada batura kafin dumama yayin ɗauka cewa kuna cajin su sama da 4.0.Babban hasashe na wannan tushe shine ba za ku iya canza ƙarfin lantarki wanda ke da iyakancewa na musamman ba, duk da haka abin da yake da shi shine allon firikwensin zafin jiki wanda ke dakatar da caja yana ɗaukan zafin jiki ya wuce yanayin zafin da kuka saita.

Yadda ake samun arha batura 18650?

Kwayoyin tushen lithium sun fi karkata zuwa ga rashin jin daɗi na ciki.Ba a ba da shawarar ku nemo tushe masu rahusa ba, sai dai idan kuna buƙatar ma'aurata kawai a cikin haske.Dogaro da wani batu a wani kamfani yana neman rashin jin daɗi kawai.Panasonic yana da mafi kyawun tsawon rayuwa da rikodin tsaro don irin wannan tantanin halitta.Kashe ƙarin.Ba shi da tsada fiye da kunna wutan gidanku ko abin hawa.Tsammanin cewa kuna son haɓaka jerin sel, kada kuyi amfani da walda.Kwayoyin kafa masana'antu an haɗa su da tabo don haka zafin yana da iyakancewa sosai kuma ana yaduwa cikin sauri.A halin yanzu akwai masu riƙe robobi, saboda haka zaku iya shirya waɗanda ake buƙata sannan ku saka sel.Idan ba za ku iya yiwuwa waɗannan masu riƙon ba su yiwuwa tunda kuna buƙatar sake cika fakitin da ta gabata, kuna cikin kyakkyawan yanayin ƙaddamar da shi ga ƙwararren ƙwararren baturi.Tun da ko NiCd da Ni-MH sun zo cikin tsarin tsarin 16840, samun ɗayan nau'ikan da ba za a yarda da su ba a cikin tsarin ku na iya zama bala'i.

Kammalawa

Yawancin batura 18650 suna da tsarin wanzuwar yau da kullun na kusan 300-500 na hawan keke.Misali, ana kimanta batura na yau da kullun don zagayowar 500.Wannan yana nuna cewa a zahiri baturin zai so ya yi caji gabaɗaya zuwa wani abu kamar 80% na ƙayyadaddun sa.Lokacin da ya zo a wannan iyaka, ana kallon “zagayowar rayuwa” batir kamar yadda ya ƙare.Duk da haka, a kowane hali za ku iya samun ƙarin caji daga baturin, ƙarfinsa zai ragu a hankali tare da lokaci.


Lokacin aikawa: Maris 17-2022