Abin da Batir ke Bukatar Kwamfyutan Nawa - Umarni da Dubawa

Batura wani abu ne mai mahimmanci na yawancin kwamfyutocin.Suna samar da ruwan 'ya'yan itace wanda ke ba da damar na'urar ta yi aiki kuma tana iya ɗaukar awanni akan caji ɗaya.Ana iya samun nau'in baturin da kuke buƙata don kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin littafin mai amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka.Idan kun rasa littafin jagora, ko kuma bai bayyana nau'in baturi ba, zaku iya ganowa ta hanyar duba alama da samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka akan gidan yanar gizo.Wasu batura na kwamfutar tafi-da-gidanka sun keɓance ga wasu samfura kuma ba su da musanyawa.Da zarar kun san wane baturi kuke buƙata, samun sabon abu yana da sauƙi.Duk manyan shagunan kayan lantarki suna ɗauke da batura don kwamfyutoci, kuma ana samun su akan layi.Batirin kwamfutar tafi-da-gidanka muhimmin bangare ne na kwamfutar tafi-da-gidanka.Idan babu shi, kwamfutar tafi-da-gidanka ba za ta yi aiki ba.Batirin kwamfutar tafi-da-gidanka suna zuwa da siffofi da girma dabam dabam, don haka yana da mahimmanci a sami batirin da ya dace don kwamfutar tafi-da-gidanka.

Maye gurbin tsohon baturin kwamfutar tafi-da-gidanka tare da sabo tsari ne mai sauƙi wanda za a iya yi ta bin waɗannan matakai guda huɗu masu sauƙi:

1. Kashe kwamfutar tafi-da-gidanka kuma ka cire baturin.

2. Nemo lambar ƙirar akan tsohuwar baturi.

3. Kwatanta lambar ƙirar zuwa nau'ikan da suka dace da aka jera akan marufi ko gidan yanar gizo na baturin maye gurbin.

4. Zamar da sabon baturin zuwa wurin kuma maye gurbin sukurori.

Don haka batirin kwamfutar tafi-da-gidanka yana ƙasa da 50% kuma kuna mamakin abin da za ku yi.Shin kuna kawai ci gaba da siyan sabon baturi ko har yanzu kuna iya samun ƙarin sa'o'i kaɗan daga tsohuwar?Yayin da ya dogara da ƙirar ku da ƙirar ku, yawancin batura na kwamfutar tafi-da-gidanka suna da tsawon rayuwa na kusan caji 500.Wannan yana nufin idan kana cajin baturinka sau ɗaya a rana, yakamata ka iya samun aƙalla shekaru biyu daga ciki.Amma idan ka caje shi kowace rana, to zai kai shekaru hudu.Batirin da ke cikin kwamfutar tafi-da-gidanka yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan fasaha a cikin na'urarka.Idan ba tare da shi ba, ba za ku iya amfani da kwamfutarka na dogon lokaci ba.Abin takaici, batirin kwamfutar tafi-da-gidanka suma kan yi kasawa a kan lokaci, kuma a ƙarshe suna buƙatar maye gurbinsu.

Batirin da ke cikin kwamfutar tafi-da-gidanka muhimmin bangare ne na aikinsa.Idan babu shi, kwamfutar tafi-da-gidanka ba za ta iya aiki ba.Kwakwalwa na lauƙa suna zuwa cikin nau'ikan nau'ikan da girma, saboda haka yana da mahimmanci a san wanda baturi kake buƙata kafin ka sayi ɗaya.

Wane baturi na kwamfutar tafi-da-gidanka ke da shi?

Batirin kwamfutar tafi-da-gidanka suna da mahimmanci, idan an manta da su, wani ɓangare na kowane kwamfutar tafi-da-gidanka.Ba wani abu ne da mutane suka saba tunani akai ba lokacin da suka sayi kwamfutar tafi-da-gidanka - da yawa suna ɗauka cewa baturin zai daɗe.Nemo baturin kwamfutar tafi-da-gidanka ba shi da wahala kamar yadda ake gani.Kawai kuna buƙatar sanin ƙira da ƙirar kwamfutar tafi-da-gidanka.Samfurin batirin kwamfutar tafi-da-gidanka shine kamfanin da ya kera shi.Samfurin batirin kwamfutar tafi-da-gidanka shine takamaiman suna ko lambar da masana'anta suka sanya masa.Da zarar kun sami wannan bayanin, zaku iya nemo baturin akan intanit.Tabbatar da kwatanta farashin kafin siyan don samun mafi kyawun ciniki.

Batura suna zuwa da kowane nau'i da girma dabam, kuma ba duka ba ne masu musanya.Idan baku da tabbacin abin da batirin kwamfutar tafi-da-gidanka ke buƙata, zaku iya samun lambar ƙirar da sauran bayanai a ƙasa ko bayan kwamfutar tafi-da-gidanka.Da zarar kun sami wannan bayanin, cinch ne don nemo baturin maye gurbin da zai yi aiki don na'urar ku.Idan kuna da kwamfutar tafi-da-gidanka, to kuna iya amfani da shi na sa'o'i a lokaci guda.Kuna iya mantawa lokaci-lokaci don cajin shi ko kawai wani ɓangare na cajin sa sannan kuma ƙare amfani da shi lokacin da baturi ya yi ƙasa.Kuna iya yin mamakin tsawon lokacin da baturi a kwamfutar tafi-da-gidanka ya kamata ya kasance.Baturi hadaddun halittu ne.Akwai rudani da yawa game da su, da tatsuniyoyi da yawa da ke yawo.Akwai gaske nau'ikan batirin kwamfutar tafi-da-gidanka iri biyu: waɗanda ke da sel masu cirewa da waɗanda ke da ginanniyar sel.Yawancin sabbin kwamfutoci suna amfani da nau'in na ƙarshe.

Batirin naúrar haɗaɗɗiyar naúrar ce, sai dai ana iya buɗe shi tare da kayan aiki na musamman-kamar ɗaukar guitar ko ƙarshen shirin takarda-don bayyana sel a ciki.Wasu kwamfyutocin kwamfyutoci suna ba ku damar cire baturin don tsabta mai sauri.Idan baturin kwamfutar tafi-da-gidanka na iya cirewa, yi amfani da rigar datti don tsaftace lambobin baturin (akan baturi da cikin kwamfutar tafi-da-gidanka).Da zarar sun tsabta, maye gurbin baturin kuma sake haɗa igiyar wutar lantarki.Idan kuna kamar yawancin mutane, kwamfutar tafi-da-gidanka wani abu ne da ba za ku iya rayuwa ba tare da shi ba.To me kuke yi idan baturin ya mutu kuma ba ku da caja?Kuna iya ƙoƙarin kai shi kantin gyara, amma hakan na iya zama tsada da ɗaukar lokaci.Ko kuma kuna iya ƙoƙarin yin odar sabon baturi akan layi, amma hakan na iya zama tsada kuma yana ɗaukar lokaci.Zaɓin mafi sauƙi kuma mafi arha shine ƙoƙarin gyara baturin da kanku.

Idan ya zo ga baturan kwamfutar tafi-da-gidanka, akwai wasu abubuwa da za ku iya yi don taimaka musu su ci gaba da aiki da kyau muddin zai yiwu.Da farko, kar a bar kwamfutar tafi-da-gidanka a kunne koyaushe.Wannan zai taimaka kiyaye lafiyar baturin kuma ya bar shi ya dade.Bugu da kari, tabbatar da fitar da gaba daya da cajin baturinka akai-akai.Kuma a ƙarshe, yi ƙoƙarin guje wa fallasa batirin kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa matsanancin zafi, ko dai zafi ko sanyi.

Ta yaya zan san wane baturi zan saya don kwamfutar tafi-da-gidanka?

Akwai 'yan abubuwan da kuke buƙatar sani lokacin neman sabon baturi don kwamfutar tafi-da-gidanka.Na farko, wutar lantarki na baturi ya kamata ya zama iri ɗaya da ƙarfin lantarki na kwamfutar tafi-da-gidanka.Na biyu, tabbatar da cewa girman da siffar baturin sun dace da kwamfutar tafi-da-gidanka.Na uku, duba don ganin ko kwamfutar tafi-da-gidanka tana da tsarin sarrafa baturi wanda zai yi aiki da sabon baturi.A ƙarshe, kwatanta farashi da sake dubawa kafin yin siye.

Akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari da su lokacin da ya zo lokacin siyan sabon baturi don kwamfutar tafi-da-gidanka.Anan akwai shawarwari guda huɗu don tunawa lokacin da kuke siyayya a kusa:

- Sanin alama da samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka

- Duba ƙayyadaddun baturin, gami da ƙarfin lantarki da amperage

- Kwatanta farashin tsakanin dillalai daban-daban

- Nemi garanti ko garanti

Yi la'akari da wasu abubuwa yayin neman baturin kwamfutar tafi-da-gidanka.Na farko shine nau'in baturi da kwamfutar tafi-da-gidanka ke amfani da ita.Akwai nau'i uku: nickel-cadmium (NiCd), nickel-metal-hydride, da lithium-ion.Ana cire batir NiCd, don haka idan kuna da tsohuwar kwamfutar tafi-da-gidanka NiMH ko Li-ion mai yiwuwa shine abin da kuke buƙata.Mafi yawan nau'in baturi a kwamfutar tafi-da-gidanka shinebaturi lithium-ion.Batura lithium sun zama sananne saboda suna ba da babban ƙarfi da kuma tsawon rayuwa.Bugu da ƙari, ana iya fitar da su kuma ana caji su da yawa sau da yawa ba tare da lahani sosai a cikin aikin ba.Sauran nau'ikan batirin kwamfutar tafi-da-gidanka sun haɗa da nickel-cadmium (NiCd), nickel-metal-hydride (NiMH), da lithium-polymer (LiPo).

Mafi yawan nau'ikan batirin kwamfutar tafi-da-gidanka sune lithium-ion da nickel-metal hydride.Kowannensu yana da amfaninsa da rashinsa.Batirin lithium-ion yakan zama masu sauƙi kuma suna da tsawon rayuwa fiye da na nickel-metal hydride, amma kuma suna iya yin tsada.Batirin hydride karfen nickel, a gefe guda, yawanci sun fi araha kuma suna da ƙarfi fiye dabaturi lithium-ion, amma ba su daɗe ba.Yana da mahimmanci a yi la'akari da waɗannan abubuwan lokacin zabar baturin kwamfutar tafi-da-gidanka.Batirin da ke cikin kwamfutar tafi-da-gidanka wani abu ne mai mahimmanci, saboda yana ba da wuta ga na'urar.Akwai nau'ikan baturi iri-iri da ake samu a kasuwa, kuma kowanne yana da nasa fa'ida da rashin amfani.Wasu batura, irin su Nickel-Metal Hydride (NiMH) da nickel-Cadmium (NiCd), tsofaffin fasaha ne waɗanda aka maye gurbinsu da batirin Lithium-Ion (Li-Ion).Batura NiMH sun fi batir Li-Ion rahusa.

Yadda za a duba samfurin baturin kwamfutar tafi-da-gidanka?

Akwai ƴan hanyoyi don duba ƙirar baturin kwamfutar tafi-da-gidanka.Hanya ɗaya ita ce duba batirin kanta;baturi yawanci yana da lambar ƙirar da aka buga akansa.Wata hanya kuma ita ce shiga cikin taga bayanan tsarin kwamfuta.Don yin wannan, danna Windows+R don buɗe akwatin maganganu Run, rubuta msinfo32 a cikin akwatin rubutu kuma danna Ok.Tagan Bayanin Tsarin zai buɗe.Daga can, kewaya zuwa Components>Batiri.Wannan zai nuna maka samfurin batirin kwamfutar tafi-da-gidanka na yanzu.Akwai hanyoyi guda biyu don duba samfurin baturi na kwamfutar tafi-da-gidanka.Wataƙila hanya mafi sauƙi ita ce duba batirin kanta.Yawancin batirin kwamfutar tafi-da-gidanka zasu sami lakabi akan su wanda ke nuna ƙirar baturin.Idan baku ga lakabi ba, kada ku damu akwai wata hanyar ganowa.

Samfuran baturi galibi suna da wahalar ganewa.Hanya mafi kyau don duba samfurin baturin kwamfutar tafi-da-gidanka ita ce cire baturin kuma a nemo lamba a kansa.Wannan lambar yakamata ta kasance tsayin lambobi takwas kuma yawanci tana farawa da “416″, “49B”, ko “AS”.Idan ba za ku iya nemo lambar ba, wata hanya don gano ƙirar baturin ku ita ce ta ziyartar gidan yanar gizon masana'anta.Duba lambar samfurin baturin kwamfutar tafi-da-gidanka muhimmin mataki ne don nemo madaidaicin canji.Batura na iya wucewa ko'ina daga shekaru biyu zuwa hudu, amma za'a iya rage tsawon rayuwarsu ta hanyar sanya kwamfutar tafi-da-gidanka a kunne lokacin da baturi ya cika, rashin rufe kwamfutarka da kyau, da sauran dalilai.Don nemo lambar ƙirar baturi a kwamfutar tafi-da-gidanka, kuna buƙatar buɗe na'urar kuma bincika batirin kanta.


Lokacin aikawa: Maris-10-2022