Menene zurfin fitarwa na batirin lithium-ion kuma yadda ake fahimtar shi?

Akwai ra'ayoyi guda biyu game da zurfin fitarwa nabatirin lithium.Mutum yana nufin nawa wutar lantarki ke faɗuwa bayan an cire baturin na wani ɗan lokaci, ko nawa ne ƙarfin wutar lantarki (a lokacin ne gabaɗaya ake fitarwa).Ɗayan yana nufin ƙarfin baturi, wanda shine nawa cajin da aka saki.

Batirin lithium-ionzurfin fitarwa, abubuwan da ke iyakance zurfin fitar da batir lithium-ion.Tunda an yi cajin baturin lithium-ion, dole ne a cire shi.A ka'ida, tsarin fitarwa na batir lithium-ion yana daidaitawa.Lokacin fitarwa, ya kamata a biya hankali ga sauri da zurfin fitarwa.Zurfin fitarwa shine rabon adadin da aka fitar zuwa iyawar ƙididdigewa, wanda shine rabon adadin da aka fitar zuwa jimillar ƙarfin ajiya (ƙarfin ƙima).Ƙarƙashin lambar, mafi ƙarancin gudu.Zurfin fitar da baturi na lithium-ion yana da alaƙa ta kud da kud da ƙarfin lantarki da na yanzu, kuma ana iya bayyana shi ta hanyar ƙarfin lantarki da kuma bayyana ta cikin yanayin halin yanzu.

Zurfin fitarwa na baturan lithium-ion shine 80%, wanda ke nufin cewa ana fitar da su zuwa sauran kashi 20% na ƙarfinsu.

Zurfin fitarwa yana rinjayar baturin kamar haka: mafi zurfin fitarwa, mafi sauƙi da guntu rayuwar baturin lithium-ion;wani al'amari shine aikin a kan lanƙwan kwarara.Zurfin fitarwa, mafi ƙarancin ƙarfin lantarki da halin yanzu.A daidai wannan tsarin fitarwa, ƙananan ƙimar wutar lantarki, zurfin zurfin fitarwa.Ƙananan igiyoyin ruwa suna fitowa gabaɗaya.Ƙananan halin yanzu, mafi tsayin lokacin gudu kuma ƙarancin cajin a irin ƙarfin lantarki ɗaya.A taƙaice, duk wani batu akan fidda batirin lithium-ion dole ne yayi la'akari da tsarin fitarwa kuma, mahimmanci, na yanzu.

Wutar lantarki na batirin lithium-ion yana raguwa sannu a hankali yayin da baturin ya ƙare.

Misali, lokacin da aka saki baturin don kula da 80% na ƙarfinsa, amma asalin baturin ya cika cikakke a 4.2V, yanzu ana auna shi a 4.1V (ga misalin ƙididdiga don tunani kawai, ƙimar za ta bambanta don batura masu inganci da aiki daban-daban).

Lokacin da baturin lithium-ion ya yi alluran iko zuwa kowane na'ura, juriyar ciki na baturin yana ƙaruwa yayin da ƙarfin ya ragu.

Lokacin da zurfin fitarwa ya fi girma, juriya yana ƙaruwa kuma halin yanzu yana dawwama, wanda ke buƙatar ƙarin iko daga baturi kuma ya lalata shi a cikin yanayin zafi.

In ba haka ba kwanciyar hankali na batir lithium-ion na iya canzawa sosai lokacin da zurfin fitarwa ya fi girma.

Sabili da haka, iyakance zurfin fitarwa zuwa kewayon da ba daidai ba zai ba abokan ciniki damar samun mafi kyawun iko da ƙwarewa a aikace-aikacen su.

Abin da ake nema a fitar da kaya abaturi lithium-ion.Yin cajin baturin lithium-ion yana da gaske game da gano abubuwan da ke shafar fitar da baturin lithium-ion.Muhimmin abu shine yin ayyukan da suka dace lokacin fitar da wuta, wanda kuma zai ba da gudummawa ga batir mai dorewa.

Mafi zurfin fitar da lithium ion, mafi girman asarar baturi.Mafi cikakken cajin baturin Li-Ion shine, mafi girman asarar baturin.Ya kamata batirin Li-ion su kasance cikin matsakaicin yanayin caji, inda rayuwar baturi ta fi tsayi.


Lokacin aikawa: Satumba-15-2022