Menene zurfin fitarwa na batir lithium-ion polymer?

Menene zurfin fitarwa na batir polymer Li-ion?

Tunda hakabaturi lithium-ionAna cajin dole ne a fitar da su, daga mahangar macroscopic, tsarin aikin aminci na batirin lithium-ion ya daidaita, fitarwa dole ne a kula da yawan fitarwa da zurfin fitarwa, zurfin fitarwa shine adadin adadin fitarwa. da iya aiki mara kyau, akwai ƙima a cikin mafi kyawun tunani gabaɗayan ƙarfin wutar lantarki.Zurfin fitar da batirin lithium-ion shine rabon adadin da aka fitar da jimillar ƙarfin da aka adana (ƙarfin ƙima) na baturin lithium-ion.Ƙarƙashin lambar, yana nufin mafi ƙarancin fitarwa.Zurfin fitar da batirin Lithium-ion yana da alaƙa da ƙarfin lantarki da na yanzu, kuma ana iya cewa an fi bayyana shi a cikin ƙarfin lantarki kuma yana aiki akan halin yanzu.

Zurfin fitar da batirin lithium-ion shine 80%, wanda ke nufin cewa ana fitar dasu zuwa sauran kashi 20% na iya aiki.Tasirin zurfin fitarwa akan baturi shine: mafi zurfin zurfin fitarwa, mafi sauƙin shine rage rayuwar batirin lithium-ion;wani al'amari kuma shi ne aikin da ake yi a kan magudanar ruwa, yayin da zurfafawar ke tafiya, mafi ƙarancin ƙarfin lantarki da halin yanzu.A cikin tsarin fitarwa guda ɗaya, ƙananan ƙimar ƙarfin lantarki, yana nuna cewa zurfin zurfin fitarwa.Karamin fitarwa na halin yanzu ya fi cikakke, ƙarancin aikin yanzu, mafi tsayin lokacin aiki mai aminci, ƙarancin adadin cajin da ke zuwa a irin ƙarfin lantarki iri ɗaya.A cikin kalma, sharhi kan kowane batu na fidda baturin lithium-ion don la'akari da tsarin fitarwa, maɓalli shine halin yanzu aiki.

Batir lithium-ion zuwa kowane kayan lantarki bisa ga adadin samar da halin yanzu na aiki, ƙimar juriya na ciki na baturin shima zai bi ƙarfin raguwa da karuwa, cewa lokacin da zurfin fitarwa ya fi girma, ƙimar juriya yana ƙaruwa yayin da yake ƙara haɓaka. aikin halin yanzu yana dawwama, ana buƙatar baturi don samar da ƙarin wuta kuma ya ɓace a cikin nau'i na zafi.

Batirin lithium-ionshi ne asali madaidaicin madaidaicin magudanar ruwa a cikin zurfin fitarwa zai canza sosai, don haka zurfin fitarwa yana iyakance ga mafi girman kewayo, ta yadda abokan ciniki za su iya samun ingantaccen sarrafa wutar lantarki, amma kuma don samun ƙwarewar amfani. .

Takaitaccen bayani mai zurfi na fitar da baturin polymer Li-ion:

Zurfin zurfin zurfafawar batirin lithium-ion, mafi girman asarar batura;batirin lithium-ion da aka caje su cikakke, mafi girman asarar batir kuma zai kasance.Mafi kyawun zaɓi don batirin lithium-ion a tsakiyar wutar lantarki, ta yadda rayuwar baturi ta kasance mafi tsayi.


Lokacin aikawa: Dec-28-2022